Cynadleddau a ddatgelwyd ar gyfer tymhorau 2019-20 a 2020-21 Guinness PRO14

Cynadleddau a ddatgelwyd ar gyfer tymhorau 2019-20 a 2020-21 Guinness PRO14

17 Jun 2019
Cynadleddau a ddatgelwyd ar gyfer tymhorau 2019-20 a 2020-21 Guinness PRO14
Mynd yn ôl

Mae cystadleuwyr cynhadledd y Scarlets ar gyfer y ddau dymor nesaf wedi'u cadarnhau'n swyddogol.

Bydd pencampwyr 2016-17 eto yng Nghynhadledd B ynghyd â Munster, Connacht, Gleision Caerdydd (sydd wedi newid o Gynhadledd A), Caeredin, Benetton a Southern Kings.

Lluniwyd y cynadleddau yn seiliedig ar safleoedd gorffen ar ôl rownd 21 o ymgyrch 2018-19.

Gorffennodd y Scarlets yn bedwerydd yng Nghynhadledd B y tymor diwethaf.

Mae'r meini prawf ar gyfer lleoli timau ym mhob cynhadledd yn dibynnu ar gystadleurwydd a sicrhau bod lledaeniad cyfartal o dimau o bob undeb yn bresennol yn y ddwy gynhadledd.

O ganlyniad, mae'r cynadleddau ar gyfer y ddau dymor nesaf fel a ganlyn:

 

Cynhadledd A

Glasgow Warriors (SCO 1)

Rygbi Leinster (IRE 2)

Rygbi Ulster (IRE 3)

Rygbi'r Gweilch (WAL 1)

Dragons Rugby (WAL 4)

Clwb Rygbi Sebra (ITA 2)

Toyota Cheetahs (SA 1)

 

Cynhadledd B

Rygbi Caeredin (SCO 2)

Rygbi Munster (IRE 1)

Rygbi Connacht (IRE 4)

Gleision Caerdydd (WAL 2)

Scarlets (WAL 3)

Rygbi Benetton (ITA 1)

Isuzu Southern Kings (SA 2)

 

Sut y lluniwyd y Cynadleddau

Yn gyntaf, gosodwyd pob tîm mewn tabl cyfunol

1 Glasgow Warriors (81 pt)

2 Munster Rugby (77)

3 Rygbi Leinster (76)

4 Ulster Rugby (63)

5 Rygbi Connacht (61)

6 Rygbi'r Gweilch (58)

7 Benetton Rugby (57)

8 Gleision Caerdydd (54)

9 Scarlets (52)

10 Rygbi Caeredin (51)

11 Toyota Cheetahs (46)

12 Dreigiau Rygbi (26)

13 Isuzu Southern Kings (22)

14 Clwb Rygbi Sebra (19)

 

Yna cafodd pob tîm ei slotio i mewn i'w safle undeb

SCO 1: Glasgow Warriors (81)

SCO 2: Rygbi Caeredin (51)

 

ITA 1: Benetton Rugby (57)

ITA 2: Clwb Rygbi Sebra (19)

 

SA 1: Toyota Cheetahs (46)

SA 2: Kings Kings Isuzu (22)

 

IRE 1: Munster Rugby (77)

IRE 2: Rygbi Leinster (76)

IRE 3: Ulster Rugby (63)

IRE 4: Rygbi Connacht (61)

 

WAL 1: Rygbi'r Gweilch (58)

WAL 2: Gleision Caerdydd (54)

WAL 3: Scarlets (52)

WAL 4: Dragons (26)

 

Fel y tîm gyda'r mwyaf o bwyntiau rhoddwyd Glasgow Warriors i Gynhadledd A

i ganiatáu i'r boblogaeth ddilyn y dilyniant isod:

 

Cynhadledd A

Yr Alban 1 (Glasgow Warriors)

Iwerddon 2 (Rygbi Leinster)

Iwerddon 3 (Ulster Rugby)

Cymru 1 (Rygbi'r Gweilch)

Cymru 4 (Rygbi Dreigiau)

Yr Eidal 2 (Clwb Rygbi Sebra)

De Affrica 1 (Toyota Cheetahs)

 

Cynhadledd B

Yr Alban 2 (Rygbi Caeredin)

Iwerddon 1 (Rygbi Munster)

Ireland 4 (Rygbi Connacht)

Cymru 2 (Gleision Caerdydd)

Cymru 3 (Scarlets)

Yr Eidal 1 (Rygbi Benetton)

De Affrica 2 (Isuzu Southern Kings)

 

Mae'r dilyniant hwn yn ei le i sicrhau bod pob undeb yn cael ei gynrychioli'n gyfartal ym mhob cynhadledd sy'n egwyddor arweiniol ar ffurf y Guinness PRO14.