Deuawd o'r Scarlets wedi'u henwi yng ngharfan D18 Cymru

16 Apr 2019
Deuawd o'r Scarlets wedi'u henwi yng ngharfan D18 Cymru
Mynd yn ôl

Mae deuawd y Scarlets Carwyn Tuipulotu a Rhodri King wedi cael eu henwi yn yr adran Dan 18 i wynebu'r Alban yng Ngŵyl y Chwe Gwlad ddydd Mercher yn Stadiwm Sixways, Caerwrangon (yn fyw ar FreeSports, yn cychwyn 4.10yh).

Yn dilyn y golled rownd gyntaf i Loegr, mae Chris Horsman wedi gwneud newidiadau ysgubol i'w ochr wrth iddynt baratoi i gymryd yr Albanwyr. Dywedodd Horsman bod y ddwy gêm gyntaf bob amser yn ddetholiadau wedi'u trefnu ymlaen llaw gyda'r nod o ddarparu digon o gyfle i bob chwaraewr y garfan.

Mae pedwar chwaraewr yn cadw eu lle yn yr XV cyntaf, Ioan Lloyd, sy'n symud o'r cefnwr i'r ochr; Mason Grady, sy'n newid o'r asgell i'r canol, yr asgellwr Harri Deaves a'r ail res Ben Carter.

Yn dod o fainc yr wythnos diwethaf mae Exiles Theo Bevacqua, Dan John a Tom Matthews, Lewis Jones a James Fender (Y Gweilch), Alex Mann ac Ioan Evans (Gleision Caerdydd) a Dylan Davies (Dreigiau).

Mae Louis Rees-Zammit hefyd wedi ei gynnwys yn y linell. Fe wnaeth y fachgen o Landaf hanes dros y penwythnos drwy ddod yn chwaraewr ieuengaf i gynrychioli ei glwb, Caerloyw yn yr Uwch Gynghrair.

Gŵyl y Chwe Gwlad dan 18 - Cymru v Yr Alban

Dydd Mercher 17 Ebrill - Stadiwm Sixways, Caerwrangon

15 Dan John (Exiles - Millfield)

14 Mason Grady (Gleision Caerdydd - Glantaf / Bro Morgannwg)

13 Ioan Evans (Gleision Caerdydd - Coleg y Cymoedd)

12 Tom Mathews (Exiles - Hartpury College)

11 Louis Rees-Zammit (Caerloyw - Coleg Hartpury 

10 Ioan Lloyd (Coleg Bryste - Clifton)

9 Dylan Davies (Coleg Dreigiau - Trecelyn / Cross Keys);

1 Theo Bevacqua (Exiles - Eastbourne College)

2 Rhodri King (Scarlets - Coleg Sir Gâr)

3 Lewys Jones (Y Gweilch - Ysgol Gyfun Ystalyfera)

4 Ben Carter (Dreigiau - Caldicot - CAPT)

5 James Fender (Y Gweilch - Coleg Castell-nedd / Port Talbot)

6 Alex Mann (Gleision Caerdydd - Coleg y Cymoedd)

7 Harri Deaves (Y Gweilch - Coleg Penybont)

8 Carwyn Tuipulotu (Scarlets -Sedburgh)

Newidiadau:

16 Oliver Burrows (Y Gweilch - Millfield)

17 Sam O Connor (Scarlets - Coleg Sir Gâr)

18 Iestyn Haskins (Gleision Caerdydd - Coleg y Cymoedd)

19 Rhys Anstey (Gleision Caerdydd - Coleg y Cymoedd)

20 Harry Breeze (Scarlets - Ysgol Whitgift)

21 Bradley Roderick (Y Gweilch - Coleg Castell-nedd / Port Talbot)

23 Ethan Lloyd (Gleision Caerdydd - Ysgol Cwm Rhondda)

24 Ed Dunford (Exiles - Ysgol Whitgift)

25 Ethan Fackrell (Gleision Caerdydd - Coleg y Cymoedd)

26 Morgan Richards (Dreigiau - Ysgol Uwchradd Casnewydd)